good_book
เวลาขณะนี้ Tue Oct 21, 2014 11:36 pm

ปรับเวลา UTC + 7 ชั่วโมง

Post new topic Reply to topic  [ 5 ข้อความ ] 
ผู้ตั้ง Message
 Post subject: ขออนุญาตใช้คำที่กำลังฮิตในเวปว่า"ช่วยกดLIKEให้หน่อยครับ"
PostPosted: Wed Feb 06, 2013 11:29 pm 

สมัครสมาชิก: Fri Sep 09, 2011 6:53 pm
ตอบ: 104
ผมขออนุญาตแอดมิน คุยนอกประเด็น เรื่องภาพสต้อกสักวัน คือผมส่งภาพเข้าประกวดของ canon จัดในจังหวัดที่ผมอาศัย
ตามกติกาเขาให้โพสภาพใน facebook แล้วให้คนเข้าไป กดLIKEในหน้าเพจของงานตามตัวอย่างภาพของผมที่ส่งไป
https://www.facebook.com/photo.php?fbid=489607837741599&set=o.416308685107142&type=1&theater
วันที่1 คะแนนค่อนข้าง สูสีมาก(1-50 LIKE )
วันที่2 บางภาพเริ่มทิ้งไปไกลมากเกือบ600LIKE
วันนี้วันที่3 เริ่มเห็นหลายภาพ(4-5 ภาพ)900-1000กว่าLIKE
ผมเริ่มอึดอัดหมดสนุกกับการประกวดและรอลุ้นรางวัล
*ประเด็นที่กำลังวิเคราะห์อยู่
1.เป็นไปได้ไหม?ที่,ผู้แข่งบางท่าน มีโปรแกรมช่วยกดLIKE
2.การ share ภาพไปหลายๆที่แล้วให้คนช่วยกดLIKE จะช่วยเพิ่มคะแนนขึ้นหรือไม่? (เท่าที่ทดลองไม่เพิ่ม)
3.มีเวปใด?ที่ให้แลกLIKE ด้วยการแลก เหรียญสะสมคะแนน เพื่อให้สมาชิกในmember มาช่วยกดให้
4.เจ้าของภาพมีมนุษย์สัมพันธ์ชั้นดีเลิศ เทียบชั้น THE STAR ทีสามารถเสกคะแนนLIKE มากมายได้ภายในชั่วข้ามคืน
คุยกันเล่นๆน่ะครับ แลกเปลี่ยนความรู้ครับ :D :D :D

Profile ส่งข้อความส่วนตัว  

Post subject: Re: ขออนุญาตใช้คำที่กำลังฮิตในเวปว่า"ช่วยกดLIKEให้หน่อยครับ"
PostPosted: Thu Feb 07, 2013 12:39 am 

สมัครสมาชิก: Wed May 04, 2011 5:35 pm
ตอบ: 611
เข้าใจผู้ตั้งใจสร้างสรรค์เลยครับ
เพิ่งรู้ชื่อจริงครับ คุณ ping phuket ชื่อติดหูคนในวงการเหมือนกันนะ

:geek:

Post subject: Re: ขออนุญาตใช้คำที่กำลังฮิตในเวปว่า"ช่วยกดLIKEให้หน่อยครับ"
PostPosted: Thu Feb 07, 2013 1:25 am 

สมัครสมาชิก: Sat Dec 03, 2011 6:47 pm
ตอบ: 430
เท่าที่ผมเข้าใจนะครับ

ผู้จะประสบความสำเร็จในกิจกรรมลักษณะนี้ได้ ต้องเป็นบุคคลสำคัญในแวดวง social พอสมควร กล่าวคือ ต้องมี channel ของตัวเอง มีแฟนคลับที่มากพอสมควรในระดับหนึ่ง และ มีกิจกรรมเคลื่อนไหวในโลก social อยู่อย่างกว้างขวาง

ก็ประเภท ขยันอัพ ขยันโพส ขยัน like นั่นแหละครับ

ถ้าเราไม่ค่อยอัพ ไม่ค่อยโพส ไม่ค่อย like ...​ ความเคลื่อนไหวของเราก็จะกระจายอยู่ในวงแคบๆ ถึงแม้จะส่งข้อความออดอ้อนอย่างไร ก็รังแต่จะน่ารังเกียจต่อสังคมซะมากกว่า ความเห้นใจ

ในทางตรงกันข้าม ถ้าเรามีบทบาทใน social อยู่แล้ว ..​เพียงแค่เราขยับตัว ระบบ feeds ใน facebook ก็จะช่วยเรากระจายข่าวไปมากขึ้นทวีคูณ ครับ ...​

ส่วนเรื่องการรับจ้าง like เท่าที่ผมทราบมีเวบ "รับแลก like" อยู่มากมาย เช่น http://ถูกใจ.com/ นี่แค่คิดเสิร์ชเล่นๆ ก็เจอเลยทันทีครับ ... ตรงตามที่เพื่อนๆผมบอกไว้ว่ามีอยู่มากมาย

.. ขำ ขำ กันครับ

That's my point!
:D :D :D

PostPosted: Thu Feb 07, 2013 3:09 am 
Site Admin

สมัครสมาชิก: Mon Aug 16, 2010 4:10 pm
ตอบ: 7982
ทำใจเลยครับ
ถ้ามาแนวให้ไลค์ให้โหวตเนี่ย
มีโอกาสสูงที่เจอคะแนนจัดตั้ง

PostPosted: Fri Feb 08, 2013 1:18 am 

สมัครสมาชิก: Fri Sep 09, 2011 6:53 pm
ตอบ: 104
espucala wrote:
เข้าใจผู้ตั้งใจสร้างสรรค์เลยครับ
เพิ่งรู้ชื่อจริงครับ คุณ ping phuket ชื่อติดหูคนในวงการเหมือนกันนะ

:geek:

ติดหูวงการไหนหรือครับ อิอิ. คงไม่ใช่วงการนายแบบ น่ะครับ เอิ้กๆ คงไป searchใน google มาอีกชิมิ.. :D
http://www.youtube.com/watch?v=iXqDSTJBrXo
http://www.youtube.com/watch?v=J1zvanVrMzc
(ผมก็เพิ่งจะรู้เหมือนกันตอนทดลอง search ว่า โดนแอบถ่ายคลิปไปลง youtube )
แต่ถ้าเป็นวงการสต้อก ผมมือใหม่มากครับ ได้เจอกันตัวเป็นๆ ทักทายกันบ้างน่ะครับ..

แสดงเฉพาะข้อความในระยะเวลา:  เรียงลำดับตาม  
Post new topic Reply to topic  [ 5 ข้อความ ] 

ปรับเวลา UTC + 7 ชั่วโมง

ผู้ที่กำลัง online

ผู้ที่กำลังอ่าน forum นี้: สมาชิก ไม่มีสมาชิก และ ผู้เยี่ยมชม 0 คน

You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot post attachments in this forum

Search for:
ไปที่: