good_book
เวลาขณะนี้ Wed May 23, 2018 8:27 am

ปรับเวลา UTC + 7 ชั่วโมง

Post new topic Reply to topic  [ 39 ข้อความ ]  Go to page 1, 2, 3, 4  Next
ผู้ตั้ง Message
 Post subject: DIY LIGHTING รุ่น 2 จัดให้ตามคำขออีกครั้ง
PostPosted: Mon May 30, 2011 1:57 am 
Site Admin

สมัครสมาชิก: Mon Aug 16, 2010 4:10 pm
ตอบ: 8509
Image

เวิร์คช็อปดีๆกลับมาอีกครั้ง
ควันหลงจากเวิร์คช็อปวิดีโอ สมาชิกเรียกร้องให้จัด DIY Lighting อีกรอบ
ก็ยินดีจัดให้ตามคำขอครับ

ภาพสวยๆแสงดีๆ บางทีก็ไม่ต้องลงทุนแพงๆ
ใช้อุปกรณ์แสงแบบบ้านๆ ก็ทำได้ดีไม่แพ้กัน
ดังภาพตัวอย่างในแบนเนอร์ ทุกภาพถ่ายด้วยโคมไฟดูหนังสือราคาตัวละร้อยกว่าบาทเท่านั้น

แต่การจะเอาเรื่องพวกนี้ให้อยู่หมัด ความรู้ความเข้าใจเรื่องแสงต้องไม่บ้านๆ
ถ้าพื้นฐานดีแล้ว จะใช้ไฟชนิดไหนก็ประยุกต์ แก้ปัญหาได้ตามต้องการ

เวิร์คช็อปนี้จะยุ่งหน่อยนะครับ เพราะต้องใช้ห้องหับเป็นกิจลักษณะ
อุปกรณ์แม้ไม่แพง แต่ก็มีจำนวนมาก ต้องเตรียมตัวเยอะ ขนย้ายเยอะว่างั้นเหอะ

เนื้อหา
ส่วนแรก เป็นบรรยาย ประกอบการสาธิต
- ทำความเข้าใจธรรมชาติของแสงอย่างถ่องแท้
- การเลือกอุปกรณ์
- การโมดิไฟด์อุปกรณ์บ้านๆให้เป็นอุปกรณ์เทพๆ

ส่วนที่สอง สาธิตและลงมืิอปฏิบัติ
- เทคนิคการจัดแสงหลายรูปแบบ หลายโจทย์
มีเทคนิคอย่างไร เคล็ดลับอยู่ตรงไหน บางอย่างไม่มีในตำราไหน เป็นเทคนิคเฉพาะตัว

เนื้อหาออกแบบมาอย่างดีนะครับ ครอบคลุมวัตถุทุกประเภท
เรียกว่าเอาไปประยุกต์ใช้กับงานได้อย่างหลากหลาย
บรรดาภาพที่โชว์อยู่ในแบนเนอร์นั้นจะได้เรียนกันหมด
ภาพ isolate แบบไม่ต้องไดคัท จัดแสงยังไง มาดูกันครับ

สิ่งที่ต้องเตรียมมา
กล้อง ขาตั้ง สายลั่น(ถ้ามี) สมุด ปากกา ส่วนแฟลชไม่ต้องครับ ของแพงเราไม่ใช้
งานนี้เน้นให้ลงมือทำจริงนะครับ

วันเวลา
วันอาทิตย์ 26 มิ.ย.54
09.00 - 16.00 น.

สถานที่
ราชภัฏจันทรเกษม

ค่าใช้จ่าย
คนละ 1,750 บาท เลี้ยงข้าวเที่ยง 1 มื้อ
ใช้ระบบจองก่อนได้ก่อน จองปากเปล่ายังไม่นับ

ของขวัญสำหรับแฟนพันธ์แท้
๑.คูปองท้ายเล่มหนังสือ "ถ่ายภาพส่งนอกมือสมัครเล่นก็รวยได้" ใช้เป็นส่วนลด 200 บาท
หักไว้เองตั้งแต่ตอนโอนเลยนะครับ แล้วค่อยนำคูปองมาในวันอบรม

๒. หัวใจ 10 ดวง รับส่วนลด 200 บาท เช่นกันครับ

จองโดยโอนเงินเต็มจำนวนมาที่บัญชีในลิงค์นี้ครับ
viewtopic.php?f=3&t=190
จองแล้วถอนตัว ไม่คืนเงินนะครับ แต่หาคนอื่นมาเสียบแทนได้

กรณีไม่ถึง 10 คน ขอดูอีกที เพราะต้องมีค่าเช่าสถานที่
ถ้าจำเป็นต้องยกเลิกจะคืนเงินเต็มจำนวนครับ

พร้อมแล้วลุยครับ
:D

Profile ส่งข้อความส่วนตัว  

Post subject: Re: DIY LIGHTING รุ่น 2 จัดให้ตามคำขออีกครั้ง
PostPosted: Mon May 30, 2011 3:44 am 

สมัครสมาชิก: Wed May 04, 2011 5:35 pm
ตอบ: 611
" ลงชื่อไว้ก่อน อย่างอื่นว่าทีหลัง..
ยังไม่ต้องนับก็ได้ครับ "

Post subject: Re: DIY LIGHTING รุ่น 2 จัดให้ตามคำขออีกครั้ง
PostPosted: Mon May 30, 2011 8:37 am 

สมัครสมาชิก: Wed Mar 02, 2011 8:38 pm
ตอบ: 394
ลงชื่อด้วยคนค่ะ เดี๋ยวโอนวันนี้แล้ว Confirm อีกทีค่ะ

PostPosted: Mon May 30, 2011 12:56 pm 

สมัครสมาชิก: Wed Mar 02, 2011 8:38 pm
ตอบ: 394
โอนเงินแล้วค่ะวันนี้ 30 พค. เวลา 9.49 น. ยอดเงิน 1,550 ขอบคุณค่ะ

PostPosted: Mon May 30, 2011 12:57 pm 
Site Admin

สมัครสมาชิก: Mon Aug 16, 2010 4:10 pm
ขอบคุณค้าบ
ติดตามข่าวที่กระทู้นี้เรื่อยๆนะครับ

PostPosted: Mon May 30, 2011 3:24 pm 
12 ดวง

สมัครสมาชิก: Tue Dec 14, 2010 1:30 pm
ตอบ: 567
คอร์สออนไลน์ใช้ส่วนลดได้มั้ยคะ :D

PostPosted: Mon May 30, 2011 3:32 pm 
Site Admin

tutany wrote:
คอร์สออนไลน์ใช้ส่วนลดได้มั้ยคะ :D

แฟนพันธ์แท้ขอมามีหรือจะไม่ได้
จัดไปอย่าให้เสีย....
:mrgreen:

PostPosted: Mon May 30, 2011 3:34 pm 
12 ดวง

สมัครสมาชิก: Tue Dec 14, 2010 1:30 pm
ตอบ: 567
คนึง wrote:
แฟนพันธ์แท้ขอมามีหรือจะไม่ได้
จัดไปอย่าให้เสีย....
:mrgreen:

ขอบคุณค่า :mrgreen: โอนตังค์ๆ :lol:

PostPosted: Mon May 30, 2011 7:16 pm 

สมัครสมาชิก: Sun May 15, 2011 8:51 am
ตอบ: 19
ลงออนไลน์ ตอบไว้ที่กระทู้โน้นคับ โอนเรียบโร้ยยยยยยยยยย

PostPosted: Mon May 30, 2011 7:23 pm 
Site Admin

coffeeontherock wrote:
ลงออนไลน์ ตอบไว้ที่กระทู้โน้นคับ โอนเรียบโร้ยยยยยยยยยย

เดี๋ยวจัดการให้เลยครับ

แสดงเฉพาะข้อความในระยะเวลา:  เรียงลำดับตาม  
Post new topic Reply to topic  [ 39 ข้อความ ]  Go to page 1, 2, 3, 4  Next

ปรับเวลา UTC + 7 ชั่วโมง

ผู้ที่กำลัง online

ผู้ที่กำลังอ่าน forum นี้: สมาชิก ไม่มีสมาชิก และ ผู้เยี่ยมชม 2 คน

You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot post attachments in this forum

Search for: