good_book
เวลาขณะนี้ Sun Dec 16, 2018 1:08 am

ปรับเวลา UTC + 7 ชั่วโมง

Post new topic Reply to topic  [ 21 ข้อความ ]  Go to page Previous  1, 2, 3  Next
ผู้ตั้ง Message
 Post subject: Re: ช่วยเพื่อนออกสตาร์ท พิชิต istock โครงการ 3
PostPosted: Wed Nov 10, 2010 5:45 am 

สมัครสมาชิก: Tue Nov 02, 2010 7:52 pm
ตอบ: 7
คุณคนึง และเพื่อนๆพี่ๆน้องๆครับ

วันศุกร์เสาร์อาทิตย์นี้ (12-14) ที่ชายหาดบางแสนจะมีงาน Bangsaen Thailand Speed Festival 2010
มีการแข่งขันรถยนต์ทางเลียบของ TOYOTA
ซึ่งใครมีกล้อง Canon รุ่นอะไรก็ได้ จะมีที่นั่งเฉพาะให้ประมาณ 500 ที่นั่ง ฟรี!
เพียงแสดงกล้อง Canon ให้เจ้าหน้าที่ควบคุมบริเวณอัฒจรรย์ Canon
มีประกวดถ่ายภาพเกี่ยวกับ TOYOTA และบรรยากาศการแข่งขัน
ด้วยกล้อง Canon (ใช้ความละเอียดสูงสุดของกล้อง ได้ทุกรุ่นทุกประเภท ไม่ต้องตกแต่งเพิ่มเติม)

สมัครและส่งได้ทั้งวันศุกร์ เสาร์ (มีพิธีเปิด) และอาทิตย์ ประกาศผลเย็นวันอาทิตย์นี้เลย
รางวัลที่หนึ่งเป็นกล้อง Canon รุ่น 550D นอกนั้นก็รองๆลงไป
รายละเอียดเพิ่มเติมที่ goto.canon.co.th/ixociety/images/bts_festival2010.pdf?

ถ้าไม่ได้คาดหวังรางวี่รางวัลอะไรเลยก็เหมาะสำหรับการไปเก็บภาพสต๊อคในแง่มุมต่างๆนะครับ

หากคุณคนึงจะเลื่อนการอบรมวันเสาร์นี้ออกไป
เพราะคนอบรมน้อย ผมก็ไม่มีข้อขัดข้องอะไร อาจจะลงตัวพอดี หากจะเปลี่ยนไปบางแสนแทนครับ ไม่ไกล

Profile ส่งข้อความส่วนตัว  

Post subject: Re: ช่วยเพื่อนออกสตาร์ท พิชิต istock โครงการ 3
PostPosted: Wed Nov 10, 2010 10:03 am 
Site Admin

สมัครสมาชิก: Mon Aug 16, 2010 4:10 pm
ตอบ: 8509
น่าสนใจครับ เดี๋ยวขอปรึกษาพรรคพวกก่อน คืบหน้าอย่างไรจะมาแจ้งให้ทราบ ขอบคุณสำหรับข่าวสารดีๆครับ

PostPosted: Wed Nov 10, 2010 2:22 pm 

สมัครสมาชิก: Tue Nov 02, 2010 7:52 pm
ตอบ: 7
รายละเอียดเกี่ยวกับการจัดของ Canon อีก link ครับ

http://goto.canon.co.th/ixociety/event_detail.php?id=34

PostPosted: Wed Nov 10, 2010 2:36 pm 
14 ดวง

สมัครสมาชิก: Tue Aug 17, 2010 2:22 pm
ตอบ: 1420
พี่ป๋องได้มาตัวแล้ว อยากได้อีกตัวเหรอ
กวาดให้หมดทุกค่ายยยยยยยยย 555555
ชักจะอิจฉาคนใช้แคนนอน ซะแล้วสิเนี่ย

PostPosted: Wed Nov 10, 2010 3:10 pm 
Site Admin

สมัครสมาชิก: Mon Aug 16, 2010 4:10 pm
สงสัยจะอดไปแล้วหล่ะครับ
เพราะวันอาทิตย์ติดงานการกุศล "ปันรักให้น้อง"
แล้วไฮไลต์ของงานแข่งรถก็อยู่ที่วันอาทิตย์
โดยเฉพาะตอนรับรางวัล ถ้าตัวไม่อยู่เขาไม่ให้อะ
นี่อ่านกันถึงขั้นรางวัลแลยนะ
:lol:

แต่จริงๆพอได้มาแล้วครั้งนึง มันก็หมดความท้าทายไปเยอะ

PostPosted: Thu Nov 11, 2010 12:45 am 

สมัครสมาชิก: Thu Oct 28, 2010 2:05 am
ตอบ: 15
ยืนยันร่วมโครงการครับ พรุ่งนี้โอนเงินให้ครับ

PostPosted: Thu Nov 11, 2010 1:23 am 
Site Admin

งั้นก็คอนเฟิร์มเวิร์คช็อปนะครับ
เดินตามแผนเดิม มีแค่สองคนคงจะเสร็จเร็วขึ้นครับ
พบกันที่สวนรถไฟ เข้าตรงด้าน ปตท.นะครับ ประตูที่มีร้านขายอาหารและร้านเช่าจักรยาน
พอเข้าประตูแล้วเลี้ยวขวาไปนิดเดียว ประมาณ 50 เมตร จะมีศาลา เริ่มจากตรงนั้นแล้วกันครับ
ปกติถ้ามีคนอื่นมาใช้ศาลาด้วยก็แบ่งๆกันไป แต่ส่วนใหญ่พวกเราไปนั่งกันข้างนอก ใต้ร่มไม้

สมาชิกรุ่น 1 และ 2 ถ้าสนใจไปแจมด้วยรบกวนลงชื่อไว้ที่กระทู้นี้ด้วยครับ จะได้เตรียมน้ำและขนมไปเผื่อ
ไปสายหน่อยก็ได้เพราะช่วงแรกเป็นบรรยายเนื้อหาเหมือนครั้งก่อนๆ
แต่ถ้าอยากไปทบทวนตั้งแต่แรกก็ยินดีครับ

มีการบ้านให้ทั้งสองท่าน คิดช็อตที่ต้องการถ่ายมา 3 ช็อต ควรจะหลากหลายแนวนะครับ
ส่งมาทางน้องแมว หรือPM หรือกริ๊งมาคุยกันก็ได้ครับ 089 967 7793
ในวันงานถ้าจะเตรียมนาย/นางแบบมาด้วย
ควรให้ใส่เสื้อผ้าที่ไม่มีโลโก้หรือลายที่บ่งบอกยี่ห้อนะครับ
เพราะใช้ส่งสตอคไม่ผ่านแน่ๆ

PostPosted: Thu Nov 11, 2010 1:48 am 
Site Admin

เพิ่มเติมครับ
เปิดห้องเฉพาะกิจให้กับผู้เข้าอบรม
ส่งการบ้านและปรึกษาหารือกันได้ที่ห้องเฉพาะกิจครับ
ตามลิงค์นี้เลย
viewforum.php?f=10

PostPosted: Thu Nov 11, 2010 10:00 am 
14 ดวง

สมัครสมาชิก: Tue Aug 17, 2010 2:22 pm
ตอบ: 1420
เดี๋ยวตามไปเที่ยวด้วย ;)

PostPosted: Thu Nov 18, 2010 11:01 pm 
2 ดวง

สมัครสมาชิก: Thu Nov 18, 2010 8:32 pm
ตอบ: 389
เพ่งซื้อหนังสือมา
มีโครงการ 4 เมื่อไรแจ้งดัวยนะครับ

แสดงเฉพาะข้อความในระยะเวลา:  เรียงลำดับตาม  
Post new topic Reply to topic  [ 21 ข้อความ ]  Go to page Previous  1, 2, 3  Next

ปรับเวลา UTC + 7 ชั่วโมง

ผู้ที่กำลัง online

ผู้ที่กำลังอ่าน forum นี้: สมาชิก ไม่มีสมาชิก และ ผู้เยี่ยมชม 2 คน

You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot post attachments in this forum

Search for:
ไปที่: