good_book
เวลาขณะนี้ Wed Dec 19, 2018 12:51 am

ปรับเวลา UTC + 7 ชั่วโมง

Post new topic Reply to topic  [ 7 ข้อความ ] 
ผู้ตั้ง Message
 Post subject: รบกวนสอบถามเรื่องการปิดพอร์ทครับ
PostPosted: Wed May 18, 2011 12:26 pm 

สมัครสมาชิก: Sat Mar 19, 2011 1:25 pm
ตอบ: 162
รบกวนสอบถามเรื่องการปิดพอร์ทครับ เดิมทีมีมีไฟล์อยู่ไม่กี่ไฟล์ใน 123rf, bigstock, fotolia, dreamstime ภายหลังสอบผ่าน IS และ SS จึงอัพเฉพาะสองอันหลัง เนื่องจากมีเวลาน้อย จึงมีความคิดว่าจะปิดพอร์ทในเวบข้างต้น แม้จะมีเงินเหลือในแต่ละเวบยี่สิบสามสิบเหรียญ แต่เท่าที่ดูจากยอดดาวน์โหลดคงอีกนานมากๆกว่าจะได้ครบยอดถอนออกได้

คิดว่าปิดไปดีกว่า แต่เข้าไปดูๆแล้วหาไม่เจอและไม่รู้วิธีว่าจะปิดอย่างไรครับ และเมื่อปิดแล้วจะมีผลกะเราอย่างไรบ้าง และคิดว่าถ้าปิดไปน่าจะดีกว่าเพราะหลายไฟล์ซำ้กับ ss และ is จะได้ไม่มีภาพซ้ำซ้อนกันหลายๆเวบ

Profile ส่งข้อความส่วนตัว  

Post subject: Re: รบกวนสอบถามเรื่องการปิดพอร์ทครับ
PostPosted: Wed May 18, 2011 5:46 pm 
Site Admin

สมัครสมาชิก: Mon Aug 16, 2010 4:10 pm
ตอบ: 8509
ถ้าไม่มีแผนจะเป็น ex. ก็ไม่จำเป็นต้องปิดหรอกครับ
ทิ้งไว้อย่างนั้นยังมีโอกาสขายได้อีก

ภาพซ้ำกันก็ไม่เป็นไรครับ มีภาพอยู่ในหลายเว็บเป็นการเพิ่มช่องทางการขาย

Post subject: Re: รบกวนสอบถามเรื่องการปิดพอร์ทครับ
PostPosted: Thu May 19, 2011 2:56 pm 

สมัครสมาชิก: Sat Mar 19, 2011 1:25 pm
เรื่อง ex ยังไม่ได้คิดครับ แต่คงสมัครเป็น ex วีดีโอ ใน is ก่อน

ปล.ใน ss มี ex ภาพนิ่งป่าวครับ

จริงๆแล้ว ex ใน is ทำยอดขายได้ดีกว่ามากไหมครับ ไม่เคยเป็นเลยไม่รู้อะครับ

PostPosted: Thu May 19, 2011 4:46 pm 

สมัครสมาชิก: Fri Aug 20, 2010 11:49 pm
ตอบ: 265
123rf, bigstock, fotolia, นี่เมล์ไปแจ้งให้ปิดพอร์ทได้เลยครับ
ส่วน dreamstime ต้องลบรูปเองเท่านั้น

Quote:
จริงๆแล้ว ex ใน is ทำยอดขายได้ดีกว่ามากไหมครับ ไม่เคยเป็นเลยไม่รู้อะครับ

เกินกว่าจะคาดถึงเลยล่ะครับ ฮ่าๆๆๆๆ

PostPosted: Thu May 19, 2011 5:16 pm 

ไผ่ลู่ลม wrote:
123rf, bigstock, fotolia, นี่เมล์ไปแจ้งให้ปิดพอร์ทได้เลยครับ
ส่วน dreamstime ต้องลบรูปเองเท่านั้น

Quote:

เกินกว่าจะคาดถึงเลยล่ะครับ ฮ่าๆๆๆๆ

อะ!!แปลว่าน้าไผ่แนะนำให้เป็น ex ใน is ใช่ไหมครับ ผมกำลังคิดเพราะไม่ค่อยมีเวลา แต่คงต้องรอฝึกฝีมืออีกมากครับ

อันอื่นคงไม่ยาก ติด dreamstime ถ้าต้องลบเองนี่ก็เอาเรื่องอยู่ ขอบคุณน้าไผ่มากครับ

PostPosted: Thu May 19, 2011 7:30 pm 

สมัครสมาชิก: Fri Aug 20, 2010 11:49 pm
ตอบ: 265
Quote:
อันอื่นคงไม่ยาก ติด dreamstime ถ้าต้องลบเองนี่ก็เอาเรื่องอยู่ ขอบคุณน้าไผ่มากครับ

DT ถ้าจะลบต้องวางแผนดีๆนะครับ รูปต้องมีอายุออนไลน์6เดือนขึ้นไปถึงจะสามารถลบได้ทั้งหมด

ส่วนเรื่องเป็น ex เนี่ย ผมเองก็ไม่กล้าฟันธงให้อ่ะครับ ขนาดตัวผมเองยังลังเลอยู่ตั้งนานเลย
ให้ลองสังเกตุยอดขายที่ is ดูครับว่าแนวเรา ไปได้สวยกับที่นี่มั้ย ถ้าไปได้ก็น่าเสี่ยงครับ :D

PostPosted: Thu May 19, 2011 10:33 pm 

สมัครสมาชิก: Mon May 02, 2011 9:46 pm
ตอบ: 163
ของน้าไผ่แกไปไกลมากแล้วค่ะ อิอิ :D

ตอนนี้คงต้องก้มหน้าก้มตาเก็บสะสมรูปไปก่อน แต่ว่าการได้เป็น Ex VDO ของ istock นี่น่าสนใจมากๆทีเดียว ^^

แสดงเฉพาะข้อความในระยะเวลา:  เรียงลำดับตาม  
Post new topic Reply to topic  [ 7 ข้อความ ] 

ปรับเวลา UTC + 7 ชั่วโมง

ผู้ที่กำลัง online

ผู้ที่กำลังอ่าน forum นี้: สมาชิก ไม่มีสมาชิก และ ผู้เยี่ยมชม 1 คน

You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot post attachments in this forum

Search for:
ไปที่: