good_book
เวลาขณะนี้ Sat Dec 15, 2018 9:24 pm

ปรับเวลา UTC + 7 ชั่วโมง

Post new topic Reply to topic  [ 6 ข้อความ ] 
ผู้ตั้ง Message
 Post subject: สอบถามเรื่องการกรอก Property Release ของ ss ที่ถูกต้อง
PostPosted: Wed Apr 25, 2012 7:36 pm 

สมัครสมาชิก: Thu Nov 17, 2011 3:31 am
ตอบ: 29
มีข้อสงสัยเกี่ยวกับการกรอก Property Release ในส่วนงานภาพเขียนเพราะภาพโดนรีเจคด้วยเหตุผล

We require complete property release with source image on it, together in one file

บางครั้งก็ไม่โดนทั้งที่ใช้ Property Release ตัวเดียวกัน(อันนี้เข้าใจว่าแล้วแต่คนตรวจแต่ละคน)

เลยอยากทราบว่าการกรอก Property Release ที่สมบรูณ์ต้องกรอกอย่างไร

คำถามผมข้อสงสัย ตามนี้ครับ

1.ตรงสวน or moving images[in all formats]of that cartain descibed as__________________________________ กรอกอะไรบ้างครับ

2.ตรงไตเติ้ลชื่องาน ต้องกรอกชื่อใหม่ตามชื่อไฟล์งานทุกครั้งก่อนแนบProperty Releaseหรือไหมครับ ตอนนี้ผมใช้ชื่อว่า My art work แทนชื่อภาพทุกชิ้น

3.ตรง desciption of Property ผมกรอกสั่นๆว่า Illustartor ต้องเอธิบายอะไรเพิ่มมากกว่านี้อีกหรือไหม

4.ตรงส่วนของ optional Image fo Property here ต้องทำอะไรในส่วนนี้

ผมได้แนบไฟล์ที่กรอกแล้วมาให้ดูด้วยครับ (ในส่วนที่เบลอคื่อชื่อผมเบอร์โทรและชื่อคนเป็นพยานครับ)

ลิ้งค์Property Release ของ ss เผื่อมองไม่ชัด

http://submit.shutterstock.com/property_release.pdf

ขอบคุณท่านผู้รู้ทุกท่านที่ให้วิทยาทานครับ

Attachments:
property_release.jpg [ 195.53 KiB | Viewed 8572 times ]
 Profile ส่งข้อความส่วนตัว  

Post subject: Re: สอบถามเรื่องการกรอก Property Release ของ ss ที่ถูกต้อง
PostPosted: Wed Apr 25, 2012 8:45 pm 
Site Admin

สมัครสมาชิก: Mon Aug 16, 2010 4:10 pm
ตอบ: 8509
สารภาพว่ายังไม่เคยทำ pr ให้ ss เลยครับ

Post subject: Re: สอบถามเรื่องการกรอก Property Release ของ ss ที่ถูกต้อง
PostPosted: Wed Apr 25, 2012 10:20 pm 

สมัครสมาชิก: Thu Nov 17, 2011 3:31 am
ขอบคุณครับพี่คนึงสงสัยไม่มีคนส่งแบบผม T T

PostPosted: Thu Apr 26, 2012 12:56 pm 

สมัครสมาชิก: Wed Mar 02, 2011 8:38 pm
ตอบ: 394
ไม่เคยเหมือนกันค่ะ แต่ดูเหมือนเขาจะให้แนบภาพ property ลงไปในไฟล์ property release ด้วยเลยไอ้ตรงที่มันเป็น optional image of property น่ะค่ะ

PostPosted: Fri Jul 13, 2012 1:37 pm 

สมัครสมาชิก: Wed Feb 23, 2011 4:57 pm
ตอบ: 18
ตรง option immage ที่วงไว้ต้องใส่ตัวอย่างภาพ หรืองานที่ทำแนบไปครับ เช่นภาพวาดสีน้ำ ก็ถ่ายภาพแล้วแปะไปครับ

ตรง description ก็ใสรายละเอียดของงานครับ เช่นการวาดภาพสีน้ำมีรายละเอียดอย่างไรก็ใส่ไปครับ วาดแบบไหน เช่น วาดหรือหยดสี ประมาณนี้ครับ

PostPosted: Thu Aug 09, 2012 6:22 pm 

มาให้ข้อมูลเพิ่มเติมครับสรุปรูปที่ผมเขียนส่ง ss ผมเขียนรูปขึ้นจากคอมฯโดยใช้วาคอมวาดเอาเป็นไฟล์ดิจิตอล ตามเดิมผมคิดว่ามันเป็นงานเขียนแบบภาพศิลปะทั่วไปต้องมี Property Release แนบไปด้วยแต่จริงๆแล้วไม่ต้องแนบเลยครับแค่ติ๊กในส่วนหัวข้อ lllust / clip-art ตอนส่งไฟล์ให้เป็น Yes ก็พอแล้ว

ตอนนี้ส่งไปผ่านตลอดไม่มีปัญหาใดๆ

แสดงเฉพาะข้อความในระยะเวลา:  เรียงลำดับตาม  
Post new topic Reply to topic  [ 6 ข้อความ ] 

ปรับเวลา UTC + 7 ชั่วโมง

ผู้ที่กำลัง online

ผู้ที่กำลังอ่าน forum นี้: สมาชิก ไม่มีสมาชิก และ ผู้เยี่ยมชม 2 คน

You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot post attachments in this forum

Search for:
ไปที่: