good_book
เวลาขณะนี้ Sat Aug 18, 2018 10:35 am

ปรับเวลา UTC + 7 ชั่วโมง

Post new topic Reply to topic  [ 175 ข้อความ ]  Go to page Previous  1 ... 14, 15, 16, 17, 18  Next
ผู้ตั้ง Message
 Post subject: Re: มาแนะนำตัวกันครับ
PostPosted: Tue Apr 30, 2013 7:11 pm 

สมัครสมาชิก: Tue Apr 30, 2013 6:00 pm
ตอบ: 1
สวัสดีครับ เล่นอยู่เว็บข้างบ้านมาตลอด เพิ่งมาเห็นว่ามีเว็บเพื่อนบ้านด้วย...

กำลังไล่อ่านกระทู้ มีความรู้เยอะเลย

ฝากเนื้อฝากตัวครับ

;)

Profile ส่งข้อความส่วนตัว  

Post subject: Re: มาแนะนำตัวกันครับ
PostPosted: Tue Apr 30, 2013 8:02 pm 
Site Admin

สมัครสมาชิก: Mon Aug 16, 2010 4:10 pm
ตอบ: 8509
welcome ค้าบบบบบ
มีไรก็แวะมาคุยกัน

PostPosted: Tue May 21, 2013 10:36 am 

สมัครสมาชิก: Sun Sep 16, 2012 3:53 pm
ตอบ: 8
สวัสดีทุกท่านครับ ผม ธีร์ ครับ สมาชิกใหม่ขอฝากตัว ด้วยนะครับ

ทำงานสต๊อกมาได้ประมาณ ครึ่งปีแล้วครับแต่ยังไม่กระเตื้อง ฝากชี้แนะด้วยนะครับ

:P :P :P :P :P

PostPosted: Tue May 21, 2013 7:42 pm 
Site Admin

สมัครสมาชิก: Mon Aug 16, 2010 4:10 pm
ยินดีต้อนรับครับ

PostPosted: Thu Jun 13, 2013 10:50 am 

สมัครสมาชิก: Sun Jun 02, 2013 8:30 pm
ตอบ: 6
สวัสดีทุกท่านครับ ผมชื่อ ตั้ม ครับ (อายุ 25 ปี จะได้เรียกพี่เรียกน้องกันถูกครับ ^^)

ได้เล่นกล้องมาเมื่อต้นเดือน เม.ษ. นี่เองครับ เดิมตั้งใจว่ามีกล้องไว้ถ่ายภาพสวยๆ เวลาไปเที่ยวแค่นั้น
และเมื่อต้นเดือน พ.ค. ในเว็บกล้องแห่งหนึ่งเค้าตั้งกระทู้ถามว่า
มีงบเท่านี้ อยากถ่ายสต็อค ควรเลือกกล้องตัวไหนดี 6D หรือ 7D

...ไอ้ผมก็งงครับ ถ่ายสต๊อคมันคืออะไรหว่า?...หรือเค้าจะทำงานเกี่ยวกับคลังสินค้าแล้วต้องถ่ายรูปสินค้าที่สต๊อคไว้งั้นรึ?
แล้วมันต้องใช้ 6D เลยเหรอ (55 นึกกลับไปแล้วก็ขำในความไม่รู้ของผมเองครับ)

จากนั้นก็เข้าไปหาความหมาย จนได้รู้จักกับไมโครสต๊อคพร้อมๆ กับเว็บ photomakemerich
ได้ลองอ่าน ได้ศึกษา น่าสนใจมากๆ ครับ จึงได้สั่งหนังสือมาอ่านหาความรู้เมื่อเร็วๆ นี้นี่เองครับ
ต้องขอบคุณท่านสมาชิก photomakemerich ที่แบ่งปันความรู้ และขอบคุณคุณน้าคนึงสำหรับหนังสือครับ

ส่วนตัวอยากถ่ายแนวคอนเซ็ปนะ แต่รู้จุดอ่อนของตัวเองอยู่ที่ความครีเอ็ท (ซะงั้น)
ก็เลยจะลองถ่ายของทั่วๆ ไปก่อน รวมไปถึงแนวไอโซเลท ซึ่งตอนนี้ก็กำลังประกอบไลท์เตนท์ DIY อยู่ครับ

สำหรับตอนนี้ก็ลงทะเบียน paypal รอไว้แล้วครับ
ส่วน DT กับ IS ก็เป็นสมาชิกเว็บเฉยๆ รอ (ผมออกไปถ่าย -*- ) รูปเพื่อส่งไปตรวจสอบแค่นั้นครับ

PostPosted: Thu Jun 13, 2013 6:31 pm 
Site Admin

ttttum wrote:
สวัสดีทุกท่านครับ ผมชื่อ ตั้ม ครับ (อายุ 25 ปี จะได้เรียกพี่เรียกน้องกันถูกครับ ^^)

ได้เล่นกล้องมาเมื่อต้นเดือน เม.ษ. นี่เองครับ เดิมตั้งใจว่ามีกล้องไว้ถ่ายภาพสวยๆ เวลาไปเที่ยวแค่นั้น
และเมื่อต้นเดือน พ.ค. ในเว็บกล้องแห่งหนึ่งเค้าตั้งกระทู้ถามว่า
มีงบเท่านี้ อยากถ่ายสต็อค ควรเลือกกล้องตัวไหนดี 6D หรือ 7D

...ไอ้ผมก็งงครับ ถ่ายสต๊อคมันคืออะไรหว่า?...หรือเค้าจะทำงานเกี่ยวกับคลังสินค้าแล้วต้องถ่ายรูปสินค้าที่สต๊อคไว้งั้นรึ?
แล้วมันต้องใช้ 6D เลยเหรอ (55 นึกกลับไปแล้วก็ขำในความไม่รู้ของผมเองครับ)

จากนั้นก็เข้าไปหาความหมาย จนได้รู้จักกับไมโครสต๊อคพร้อมๆ กับเว็บ photomakemerich
ได้ลองอ่าน ได้ศึกษา น่าสนใจมากๆ ครับ จึงได้สั่งหนังสือมาอ่านหาความรู้เมื่อเร็วๆ นี้นี่เองครับ
ต้องขอบคุณท่านสมาชิก photomakemerich ที่แบ่งปันความรู้ และขอบคุณคุณน้าคนึงสำหรับหนังสือครับ

ส่วนตัวอยากถ่ายแนวคอนเซ็ปนะ แต่รู้จุดอ่อนของตัวเองอยู่ที่ความครีเอ็ท (ซะงั้น)
ก็เลยจะลองถ่ายของทั่วๆ ไปก่อน รวมไปถึงแนวไอโซเลท ซึ่งตอนนี้ก็กำลังประกอบไลท์เตนท์ DIY อยู่ครับ

สำหรับตอนนี้ก็ลงทะเบียน paypal รอไว้แล้วครับ
ส่วน DT กับ IS ก็เป็นสมาชิกเว็บเฉยๆ รอ (ผมออกไปถ่าย -*- ) รูปเพื่อส่งไปตรวจสอบแค่นั้นครับ

ถ้าชอบแนวคอนเซปต์ละรุ่งแน่ครับ

PostPosted: Thu Jun 20, 2013 9:44 pm 

สมัครสมาชิก: Thu Jun 20, 2013 9:33 pm
หนุ่มนะครับสมาชิกใหม่รายงานตัวครับคิดจะทำมา3ปีเเล้วเพิ่งมาเริ่ม ไมาสายๆ

PostPosted: Thu Jun 20, 2013 9:54 pm 
Site Admin

PostPosted: Mon Jul 01, 2013 6:04 pm 

สมัครสมาชิก: Fri Jun 28, 2013 9:41 am
ชื่อ จั้บ,กวยจั้บ ครับ พร้อมลุยครับ

สมัคร is กำลังเลือกภาพส่งสอบครับ

ปล. ก่อนส่งคงเอามาให้พี่ ๆ ดูก่อนครับ กันเหนียว ครับอิอิอิ :) :)

PostPosted: Mon Jul 01, 2013 7:05 pm 
Site Admin

เชิญครับ

แสดงเฉพาะข้อความในระยะเวลา:  เรียงลำดับตาม  
Post new topic Reply to topic  [ 175 ข้อความ ]  Go to page Previous  1 ... 14, 15, 16, 17, 18  Next

ปรับเวลา UTC + 7 ชั่วโมง

ผู้ที่กำลัง online

ผู้ที่กำลังอ่าน forum นี้: สมาชิก ไม่มีสมาชิก และ ผู้เยี่ยมชม 8 คน

You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot post attachments in this forum

Search for:
ไปที่: