good_book
เวลาขณะนี้ Sat Aug 18, 2018 10:34 am

ปรับเวลา UTC + 7 ชั่วโมง

Post new topic Reply to topic  [ 175 ข้อความ ]  Go to page 1, 2, 3, 4, 5 ... 18  Next
ผู้ตั้ง Message
 Post subject: มาแนะนำตัวกันครับ
PostPosted: Fri Sep 24, 2010 11:57 pm 
Site Admin

สมัครสมาชิก: Mon Aug 16, 2010 4:10 pm
ตอบ: 8509
ผมคนึงครับ
สมัครไมโครสต็อคไว้นานแล้ว
ตอนนั้นยังไม่คิดจะเขียนหนังสือหรอก
แค่รู้สึกว่ามันท้าทายดี อยากรู้ว่าจะสอบยากแค่ไหนเชียว
แต่พอสอบผ่านแล้วก็หมดความท้าทาย ประกอบกับงานยุ่งด้วย

พอเคลียร์งานอื่นเบาบางไปแล้วจึงเริ่มศึกษา
ก็สนุกดี และได้ค้นพบเทคนิคต่างๆ อันนั้นเวิร์ค อันนี้ไม่เวิร์ค
ตั้งใจจะทำไมโครสต็อคไว้เหมือนเป็นบำนาญ เก็บกินในอนาคต
ยังมีไอเดียอยากถ่ายอีกเป็นกระบุงเลย แต่ไม่มีเวลา
ใครมีเวลามาขายบ้างมั้ยครับ

ในฐานะภารโรงประจำเว็บก็ขอต้อนรับทุกท่านด้วยความยินดียิ่งนะครับ
มีอะไรจะแลกเปลี่ยนเรียนรู้กันก็เชิญตามอัธยาศัย ช่วยกันทำเงินเข้าประเทศครับ
อยากให้คนไทยทำไมโครสต็อคกันเยอะๆ

Profile ส่งข้อความส่วนตัว  

Post subject: Re: มาแนะนำตัวกันครับ
PostPosted: Sat Sep 25, 2010 12:51 am 
23 ดวง

สมัครสมาชิก: Tue Aug 17, 2010 3:12 pm
ตอบ: 836
"ลูกเกด, เกด, เกดจัง" ;)

จำไม่ได้แล้วว่า iStock เข้ามาในความคิดตั้งแต่เมื่อไหร่ ก่อน หรือ หลังที่จะได้รู้จักกับหนังสือ ที่เป็นประตูทางสู่เวปแห่งนี้ หลังจากพอได้ทำความรู้จักแต่ยังไม่ค่อยคุ้นเคยกับเนื้อหา
แต่ด้วยความอยากลอง เพื่อนบอกว่า "มันยาก" ก็เลยลองสมัคร แล้วก็แค่ครั้งเดียวผ่าน ไม่ได้ตื่นเต้นเลย เพราะ งง "มันง่ายขนาดนี้เลยเหรอ" ฮะฮิ้ววว :lol:

จากนั้น ก็เริ่ม งมๆ คลำๆ ลองทำ ลองเล่น ลุ้น สนุกสนาน มี มึนๆ บ้างเล็กน้อยในบาง comment ของ iS แต่ก็ปรับปรุง แก้ไข และ ทำความเข้าใจกับ WB

ได้รู้จักกับ iS แล้ว อย่างที่ดี คือ เลือดหมุนเวียนในร่างกายได้สะดวกขึ้น
เพราะ ด้วยความตื่นเต้น รอลุ้น อยู่ทุกวัน อัพโหลดภาพจะผ่านไหมหนอ
ดาวโหลดจะขึ้นไหมหนอ :lol:

Post subject: Re: มาแนะนำตัวกันครับ
PostPosted: Tue Sep 28, 2010 3:08 pm 
2 ดวง

สมัครสมาชิก: Tue Sep 28, 2010 9:56 am
ตอบ: 723
ผม รัตน์ ครับ เริ่มทำจริงจังมาได้สองเดือนแล้ว ตอนนี้ผ่านขั้นตอนการส่งภาพไปแล้ว และได้หนังสืิอของพี่คนึง
มาเป็นความรู้เพิ่มเติมอีก ตอนนี้ต้องปรับทัพใหม่หมดครับ แต่ทุกอย่างดีขึ้นเรื่อย ๆ ครับ ไวขึ้น ผ่านมากขึ้น เริ่มจะขายได้แล้ว
ยินดีกับทุกท่านในบ้านนี้ครับ

PostPosted: Wed Sep 29, 2010 9:30 am 
14 ดวง

สมัครสมาชิก: Tue Aug 17, 2010 2:22 pm
ตอบ: 1420
ทิพย์ค่า...
รู้จักไมโครสต็อคมาสักพักใหญ่ แล้วจึงเริ่มส่งรูป
แรกๆ ก็ท้อเพราะรูปผ่านน้อยมากกกกกกก
หลังจากอ่านหนังสือของเวบมาดเซ่อ ก็มียอดขายดีวันดีคืนค่ะ

PostPosted: Thu Sep 30, 2010 11:40 pm 

สมัครสมาชิก: Thu Sep 30, 2010 7:46 pm
ตอบ: 90
ชื่อนิตย์ครับ เพิ่งเริ่มถ่ายรูปแบบเป็นเรื่องเป็นราวไม่กี่เดือนครับ อ่านหนังสือเรื่อง microstock จบไป 3 เล่ม กับหนังสือเกี่ยวกับการถ่ายภาพอีกหลายเล่ม ยังไม่ได้สอบครับ กำลังฝึกปรือการถ่ายรูปอยู่ ปีนี้จะลองดูครับ ยินดีกับทุกท่านครับ

PostPosted: Tue Oct 05, 2010 12:10 am 

สมัครสมาชิก: Wed Aug 18, 2010 11:47 am
ตอบ: 7
ผม แบงค์ ครับ
ได้รับ ฟอร์เวิร์ดเมลล์จากเพื่อนของคุณเกด เห็นว่าน่าสนใจดีก็เลย สั่งหนังสือมาอ่านลองสอบไป 2 ครั้ง ผลตกทั้ง 2 ครั้ง
เลยหยุดยาวไม่กล้าเอาส่งเดี๋ยวรอยาวอีก ว่าจะลองศึกษาอีกสักพักดูแนวรูปที่ส่งแล้วผ่านค่อยลองใหม่ เหอๆๆๆ

PostPosted: Tue Oct 12, 2010 3:09 pm 

สมัครสมาชิก: Tue Oct 12, 2010 2:49 pm
ตอบ: 10
ชื่อ "เคน" ครับ..

รวบรวมตังค์กว่าจะได้ :o หลังจากแอบไปยืนอ่านหนังสือที่ซีเอ็ดอยู่นานมากๆๆ จำวันละนิดวันละหน่อย วันนี้จึงกำตังค์ตัดสินใจซื้อหนังสือเล่มนี้มาครอบครองจนได้ครับ :lol:

หนังสือเขาดีจริงครับ (ไม่ได้มาโปรโมต)

และเพิ่งมาสมัครที่นี่ครั้งแรก มารายงานตัวครับ...

:D :D

PostPosted: Tue Oct 12, 2010 11:02 pm 
14 ดวง

สมัครสมาชิก: Tue Aug 17, 2010 2:22 pm
ตอบ: 1420
ken wrote:

รวบรวมตังค์กว่าจะได้ :o หลังจากแอบไปยืนอ่านหนังสือที่ซีเอ็ดอยู่นานมากๆๆ จำวันละนิดวันละหน่อย วันนี้จึงกำตังค์ตัดสินใจซื้อหนังสือเล่มนี้มาครอบครองจนได้ครับ :lol:

หนังสือเขาดีจริงครับ (ไม่ได้มาโปรโมต)

และเพิ่งมาสมัครที่นี่ครั้งแรก มารายงานตัวครับ...

สุดยอดดดเลยค่ะ ขอให้ประสบความสำเร็จนะคะ สู้ๆ

PostPosted: Tue Oct 12, 2010 11:17 pm 
Site Admin

สมัครสมาชิก: Mon Aug 16, 2010 4:10 pm
ตอบ: 8509
ken wrote:

ยินดีต้อนรับครับ มีปัญหาอะไรปรึกษาพี่ๆน้องๆในนี้ได้
มีอะไรเราก็แบ่งปันกันไปครับ

PostPosted: Sat Oct 16, 2010 6:45 am 

สมัครสมาชิก: Sun Oct 10, 2010 11:27 pm
ตอบ: 1
ชื่อเพ็ญ ค่ะ
รู้จัก Web นี้ + Istock จากหนังสือเล่มนี้เช่นกัน
มันผ่านตา แว้บ ๆ ที่ SeEd ก็เลยคว้ามาเลย
จะลองพยายาม สอบดูค่ะ
ตอนนี้ขอศึกษาข้อมูลก่อน

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ

แสดงเฉพาะข้อความในระยะเวลา:  เรียงลำดับตาม  
Post new topic Reply to topic  [ 175 ข้อความ ]  Go to page 1, 2, 3, 4, 5 ... 18  Next

ปรับเวลา UTC + 7 ชั่วโมง

ผู้ที่กำลัง online

ผู้ที่กำลังอ่าน forum นี้: สมาชิก ไม่มีสมาชิก และ ผู้เยี่ยมชม 9 คน

You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot post attachments in this forum

Search for:
ไปที่: